Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Identity area

Type of entity

Person

Authorized form of name

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Parallel form(s) of name

Standardized form(s) of name according to other rules

Other form(s) of name

Identifiers for corporate bodies

Description area

Dates of existence

  1. janúar 1915 - 15. mars 2004

History

Guðjón Ingimundarson kennari fæddist á Svanshóli í Kaldrananeshreppi í Strandasýslu 12. janúar 1915. Foreldrar Guðjóns voru Ingimundur Jónsson og Ólöf Ingimundardóttir bændur á Svanshóli. Guðjón kvæntist 27.5. 1944 Ingibjörgu Kristjánsdóttur frá Nautabúi, f. 11.9. 1922, þau eignuðust sjö börn
,,Guðjón lauk prófi frá Héraðsskólanum í Reykholti 1934, íþróttakennaraprófi frá Laugarvatni 1937 og smíðakennaraprófi frá Handíðaskólanum í Reykjavík 1944. Hann stundaði nám í teiknikennaradeild seinni hluta vetrar 1948 og sótti ýmis endurmenntunarnámskeið varðandi sund-, handavinnu- og íþróttakennslu. Guðjón var kennari við Héraðsskólann á Laugarvatni 1937-1941. Hann flutti til Sauðárkróks 1941 og bjó þar til dauðadags. Guðjón var kennari við skólana á Sauðárkróki 1941-1974 og sundkennari á vornámskeiðum í Varmahlíð 1940-1956. Guðjón var forstjóri Sundlaugar Sauðárkróks og sundkennari 1957-1986. Hann hafði umsjón með Námsflokkum Sauðárkróks 1974-1979 og kenndi á ýmsum námskeiðum. Alla sína ævi tók Guðjón mikinn þátt í félagsmálum, m.a. var hann bæjarfulltrúi á Sauðárkróki fyrir Framsóknarflokkinn 1950-1974 og forseti bæjarstjórnar 1966-1970. Hann var formaður íþróttanefndar Sauðárkróks 1946-1978, í skólanefnd um árabil og formaður hennar 1974-1978, í fræðsluráði Norðurlands vestra 1974-1978, í stjórn Fiskivers Sauðárkróks hf. frá stofnun 1957 og Skagfirðings hf. frá 1959 þar til þau félög hættu störfum. Guðjón sat í stjórn Framsóknarfélags Sauðárkróks um langt árabil, var endurskoðandi Kaupfélags Skagfirðinga til fjölda ára, í stjórn Menningarsjóðs KS í mörg ár og formaður fræðuslunefndar þess um skeið. Íþrótta- og ungmennafélagsmál áttu hug hans allan og beitti hann sér mjög fyrir uppbyggingu íþróttamannvirkja og skóla á Sauðárkróki. Hann var í stjórn Ungmennasambands Skagafjarðar 1942-1973 og þar af formaður í 29 ár. Formaður Ungmennafélagsins Tindastóls í fimm ár og í stjórn alls níu ár. Hann var varaformaður Ungmennafélags Íslands 1965-1983 og í sambandsráði Íþróttasambands Íslands um árabil. Guðjón hlaut riddarakross fálkaorðunnar fyrir störf að félagsmálum 1984. Hann var heiðursfélagi Sundfélagsins Grettis á Ströndum, Ungmennasambands Skagafjarðar, Ungmennafélagsins Tindastóls, Íþróttasambands Íslands, Ungmennafélags Íslands og Rotaryklúbbs Sauðárkróks."

Places

Legal status

Functions, occupations and activities

Mandates/sources of authority

Internal structures/genealogy

General context

Relationships area

Related entity

Ingimundur K. Guðjónsson (1958- (25. feb. 1958-)

Identifier of related entity

S03094

Category of relationship

family

Type of relationship

Ingimundur K. Guðjónsson (1958-

is the child of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Ingibjörg Ólöf Guðjónsdóttir (1960- (14. okt. 1960-)

Identifier of related entity

S02244

Category of relationship

family

Type of relationship

Ingibjörg Ólöf Guðjónsdóttir (1960-

is the child of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Svanborg Guðjónsdóttir (1950- (20. jan. 1950)

Identifier of related entity

S03135

Category of relationship

family

Type of relationship

Svanborg Guðjónsdóttir (1950-

is the child of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Sigurður Guðjónsson (1960- (14. okt. 1960-)

Identifier of related entity

S03095

Category of relationship

family

Type of relationship

Sigurður Guðjónsson (1960-

is the child of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Birgir Guðjónsson (1948-) (21.05.1948-)

Identifier of related entity

S00241

Category of relationship

family

Type of relationship

Birgir Guðjónsson (1948-)

is the child of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Ingimundur Ingimundarson (1911-2000) (30. mars 1911 - 22. júlí 2000)

Identifier of related entity

S02959

Category of relationship

family

Type of relationship

Ingimundur Ingimundarson (1911-2000)

is the sibling of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Bróðir

Related entity

Ingibjörg Kristjánsdóttir (1922-2010) (11.09.1922-02.01.2010)

Identifier of related entity

S02285

Category of relationship

family

Type of relationship

Ingibjörg Kristjánsdóttir (1922-2010)

is the spouse of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Related entity

Ingimundur Grímsson (1889-1969) (11. ágúst 1889 - 25. apríl 1969)

Identifier of related entity

S03089

Category of relationship

family

Type of relationship

Ingimundur Grímsson (1889-1969)

is the cousin of

Guðjón Ingimundarson (1915-2004)

Dates of relationship

Description of relationship

Access points area

Subject access points

Occupations

Control area

Authority record identifier

S00240

Institution identifier

IS-HSk

Rules and/or conventions used

Status

Final

Level of detail

Partial

Dates of creation, revision and deletion

18.11 2015 frumskráning í AtoM. SFA
Lagfært 08.06.2020. R.H.

Language(s)

  • Icelandic

Script(s)

Maintenance notes

  • Clipboard

  • Export

  • EAC